วันเสาร์ที่ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2567 ดร.พัชรี ศรีสุวรรณ ผู้อำนวยการโรงเรียนรัตนาธิเบศร์ มอบหมายนายทศพล สุวรรณราช และนางอธิชล บุญหนุน รองผู้อำนวยการ ตัวแทนนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 - 6 คณะกรรมการสภานักเรียนแกนนำนักเรียนศูนย์ครอบครัวพอเพียง แกนนำนักเรียนโรงเรียนสีเขียว แกนนำนักเรียน EM แกนนำนักเรียนรักษ์พฤกษา จำนวน 107 คน เข้ารับการอบรมหลักสูตร Daytrip C ณ ศูนย์ฝึกโรงเรียนจิตอาสา 904 บางเขน โดยนักเรียนได้รับความรู้และเสริมสร้าง ประสบการณ์เที่ยวกับหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง และการมีจิตอาสา
![10.02.2567.001](/images/2567/02/10.02.2567.001.png)
![10.02.2567.002](/images/2567/02/10.02.2567.002.png)
![10.02.2567.003](/images/2567/02/10.02.2567.003.png)
![10.02.2567.005](/images/2567/02/10.02.2567.005.png)
![10.02.2567.004](/images/2567/02/10.02.2567.004.png)