12 กุมภาพันธ์ 2567 ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4 จัดกิจกรรมพัฒนาผู้เรียนแบบบูรณาการคุณธรรมจริยธรรม ดร.พัชรี ศรีสุวรรณ ผู้อำนวยการโรงเรียนรัตนาธิเบศร์ คณะผู้บริหาร ให้การต้อนรับ วิทยากรจากเทศบาลนครนครนนทบุรี มาให้ความรู้กับนักเรียนเรื่องการป้องกันและระงับอัคคีภัย การเอาตัวรอดจากสถานการณ์ฉุกเฉินและการอพยพหนีไฟ กรณีเกิดเหตุอัคคีภัย และยังได้เชิญท่านพระคุณเจ้าพระครูไพศาล ศีลคุณ เจ้าคณะอำเภอเมืองนนทบุรี มาบรรยายธรรมเรื่องการทำสมาธิในหัวข้อ ถอดจิต ไม่ถอดใจ
![11.02.2567.007](/images/2567/02/11.02.2567.007.png)
![11.02.2567.006](/images/2567/02/11.02.2567.006.png)
![11.02.2567.008](/images/2567/02/11.02.2567.008.png)
![11.02.2567.011](/images/2567/02/11.02.2567.011.png)
![11.02.2567.009](/images/2567/02/11.02.2567.009.png)
![11.02.2567.010](/images/2567/02/11.02.2567.010.png)