วันอังคารที่ 24 มกราคม 2566 กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศได้จัด กิจกรรมวันตรุษจีน นำโดย ดร.พัชรี ศรีสุวรรณ ผู้อำนวยการโรงเรียนรัตนาธิเบศร์ เป็นประธานในพิธีเปิด พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร คณะครู และนักเรียน ซึ่งมีกิจกรรมประกอบด้วย การมอบเกียรติบัตรสำหรับนักเรียนที่ได้รางวัลในการประกวดแข่งขันทักษะภาษาจีน มีกิจกรรมการแสดงโดยครูและนักเรียน เพื่อให้ทุกคนได้ร่วมเฉลิมฉลอง พร้อมเรียนรู้วัฒนธรรมวันตรุษจีน อีกทั้งยังเปิดโอกาสให้นักเรียนได้แสดงออก และเรียนรู้ภาษาจีน ผ่านกิจกรรมต่างๆร่วมกัน
![24.01.2566.004](/images/2566/01/24.01.2566.004.png)
![24.01.2566.001](/images/2566/01/24.01.2566.001.png)
![24.01.2566.002](/images/2566/01/24.01.2566.002.png)
![24.01.2566.003](/images/2566/01/24.01.2566.003.png)
![24.01.2566.005](/images/2566/01/24.01.2566.005.png)
![24.01.2566.008](/images/2566/01/24.01.2566.008.png)
![24.01.2566.007](/images/2566/01/24.01.2566.007.png)
![24.01.2566.009](/images/2566/01/24.01.2566.009.png)
![24.01.2566.006](/images/2566/01/24.01.2566.006.png)